Kiểm tra tất cả lịch thi đấu, địa điểm và thời gian bắt đầu của Euro 2024, bao gồm cả vòng đấu loại trực tiếp.

Thể thức Euro 2024 là gì?

24 đội được rút thăm vào sáu nhóm của bốn quốc gia.

Đội nhất và nhì bảng sẽ đi tiếp vào vòng loại trực tiếp, cùng với 4 đội xếp thứ ba có thành tích tốt nhất.

Sau đó sẽ là một giải đấu loại trực tiếp, có hiệp phụ và các quả phạt đền nếu cần thiết. Sẽ có vòng 16, tứ kết, bán kết và chung kết.

Giải đấu được tổ chức bởi Đức, với các trận đấu diễn ra tại các thành phố Berlin, Cologne, Dortmund, Düsseldorf, Frankfurt, Gelsenkirchen, Hamburg, Leipzig, Munich và Stuttgart.

Đồ đạc và giá đỡ

VÒNG BẢNG

Thứ sáu, ngày 14 tháng 6
Nhóm A:
Đức 5-1 Scotland (Munich)

Thứ Bảy, ngày 15 tháng 6
Nhóm A:
Hungary 1-3 Thụy Sĩ (Cologne)
Nhóm B: Tây Ban Nha 3-0 Croatia (Berlin)
Nhóm B: Ý 2-1 Albania (Dortmund)

Chủ nhật, ngày 16 tháng 6
Nhóm D: Ba Lan 1-2 Hà Lan (Hamburg)
Nhóm C: Slovenia 1-1 Đan Mạch (Stuttgart)
Nhóm C: Serbia 0-1 Anh (Gelsenkirchen)

Thứ Hai, ngày 17 tháng 6
Nhóm E: Romania vs Ukraine (Munich; 3 giờ chiều địa phương / 9 giờ sáng theo giờ ET)
Nhóm E: Bỉ vs Slovakia (Frankfurt; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm D: Áo vs Pháp (Düsseldorf; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Ba, ngày 18 tháng 6
Nhóm F: Thổ Nhĩ Kỳ vs Georgia (Dortmund; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm F: Bồ Đào Nha vs Séc (Leipzig; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Tư, ngày 19 tháng 6
Nhóm B: Croatia vs Albania (Hamburg; 3 giờ chiều địa phương / 9 giờ sáng ET)
Nhóm A: Đức vs Hungary (Stuttgart; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm A: Scotland vs Thụy Sĩ (Cologne; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ năm, ngày 20 tháng 6
Nhóm C: Slovenia vs Serbia (Munich; 3 giờ chiều địa phương / 9 giờ sáng theo giờ ET)
Nhóm C: Đan Mạch vs Anh (Frankfurt; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm B: Tây Ban Nha vs Ý (Gelsenkirchen; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ sáu, ngày 21 tháng 6
Nhóm E: Slovakia vs Ukraine (Düsseldorf; 3 giờ chiều địa phương / 9 giờ sáng ET)
Nhóm D: Ba Lan vs Áo (Berlin; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm D: Hà Lan vs Pháp (Leipzig; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Bảy, ngày 22 tháng 6
Nhóm F: Georgia vs Séc (Hamburg; 3 giờ chiều địa phương / 9 giờ sáng ET)
Nhóm F: Thổ Nhĩ Kỳ vs Bồ Đào Nha (Dortmund; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm E: Bỉ vs Romania (Cologne; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Chủ nhật, ngày 23 tháng 6
Nhóm A: Thụy Sĩ vs Đức (Frankfurt; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)
Nhóm A: Scotland vs Hungary (Stuttgart; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Hai, ngày 24 tháng 6
Nhóm B: Albania vs. Tây Ban Nha (Düsseldorf; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)
Nhóm B: Croatia vs Ý (Leipzig; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Ba, ngày 25 tháng 6
Nhóm D: Pháp vs. Ba Lan (Dortmund; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm D: Hà Lan vs Áo (Berlin; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm C: Anh vs Slovenia (Cologne; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)
Nhóm C: Đan Mạch vs Serbia (Munich; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Thứ Tư, ngày 26 tháng 6
Nhóm E: Ukraine vs. Bỉ (Stuttgart; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm E: Slovakia vs Romania (Frankfurt; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
Nhóm F: Séc vs Thổ Nhĩ Kỳ (Hamburg; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)
Nhóm F: Georgia vs Bồ Đào Nha (Gelsenkirchen; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

KHU VỰC – VÒNG 16

Việc phân bổ các đội đứng thứ ba trong vòng loại sẽ phụ thuộc vào việc bốn nhóm nào cung cấp cho các đội.

Thứ Bảy, ngày 29 tháng 6

38 – Á quân bảng A vs. Á quân bảng B (Berlin; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
37- Đội nhất bảng A so với đội nhì bảng C (Dortmund; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

Chủ nhật, ngày 30 tháng 6

40 – Đội thắng bảng C so với đội đứng thứ 3 ở bảng D, E hoặc F (Gelsenkirchen; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
39 – Đội thắng bảng B so với đội đứng thứ 3 ở bảng A, D, E hoặc F (Cologne; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

Thứ Hai, ngày 1 tháng 7

42 – Á quân bảng D vs. Á quân bảng E (Düsseldorf; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
41 – Đội thắng bảng F đấu với đội đứng thứ 3 ở bảng A, B hoặc C (Frankfurt; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

Thứ Ba, ngày 2 tháng 7

43 – Đội thắng bảng E so với đội đứng thứ 3 ở bảng A, B, C hoặc D (Munich; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
44 – Đội nhất bảng D vs. Đội nhì bảng F (Leipzig; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều ET)

BẢNG – Tứ kết

Thứ Sáu, ngày 5 tháng 7

45 – Đội thắng trận 39 vs. Đội thắng trận 37 (Stuttgart; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
46 – Đội thắng trận 41 vs. Đội thắng trận 42 (Hamburg; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

Thứ Bảy, ngày 6 tháng 7

48 – Đội thắng trận 40 vs. Đội thắng trận 38 (Düsseldorf; 6 giờ chiều địa phương / giữa trưa ET)
47 – Đội thắng trận 43 vs. Đội thắng trận 44 (Berlin; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

BẢNG – VÒNG BÁN

Thứ Ba, ngày 10 tháng 7

49 – Đội thắng trận 45 vs. Đội thắng trận 46 (Munich; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

Thứ Tư, ngày 11 tháng 7

50 – Đội thắng trận 47 vs. Đội thắng trận 48 (Dortmund; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)

KHUNG – CUỐI CÙNG

Chủ nhật, ngày 14 tháng 7

Người thắng trận 49 so với Người thắng trận 50 (Berlin; 9 giờ tối địa phương / 3 giờ chiều theo giờ ET)